Akwai kayayyaki iri-iri don tsegunan kare a kasuwa, gami da alluran bakin karfe, allurar PTFE, alluran katako, allurar filastik ko alluran tsefe, da sauransu, kuma kayan daban-daban sun dace da aikace-aikace daban-daban.
Amfani na gaba ɗaya:Tafkin allura da aka fi amfani da shi don tsefe gabaɗaya, kamanni yayi kama da tsefe na mata na kowa.Lalacewa da tsayin allurar tsefe sun bambanta, ya danganta da ingancin gashin kare ku.Yi ƙoƙarin danna laushin kushin allura don kada ka karce kare ka lokacin da kake gyara shi.
Don tsaftacewa:Tsunin kare don tsaftacewa yana kama da bayyanar da felu.Siffar sa ta musamman ita ce, allurar tsefe mai dunƙulewa tana tattara ɓatattun gashi da dander da ke ɓoye a ƙarƙashin gashin kare.Yawancin lokaci ana amfani da wannan nau'in tsefe don warware datti bayan an daidaita gashin kare da nisa, maimakon amfani da kare da aka saba yi.
Don salo:Tsuntsun layi tsefe ne da aka saba amfani da shi don salon karnuka.Manufar tsefe: na iya ɗaukar gashi maras kyau, don haka gashin ya zama mai laushi da laushi;Ana iya amfani da allura na sikeli daban-daban a ƙarshen tsefe biyu don warware sassan gashin kare.
Don tausa:Haka kuma karnuka suna da combs don tausa.Combs da aka yi da katako suna da allura masu kauri da kaifi, don haka ko da kun matsa kadan, ba za ku tsoma fatar kare ku ba.Hakanan ana iya amfani da irin wannan nau'in tsefe lokacin da kare yake wanka, wanda ya dace da kayan wanka.
Ƙarnuka masu gajeren gashi kuma suna buƙatar tsefe mai dacewa
Mutane da yawa suna tunanin cewa karnuka masu dogon gashi ne kawai ake bukata, da kuma karnuka masu gajeren gashi muddin sun yi wanka kuma sun yi tsafta a waje, amma a gaskiya, ko kare mai dogon gashi ne ko gajere mai gashi. kare, suna buƙatar gyarawa da gyara su.
Domin karen mai gajeren gashi yana da rigar rigar gashi kuma gashin kansa ba shi da ma'ana kuma ya yanke gajere, kada a zabi tsefewar allura lokacin siyan tsefe, don kada a tabo babban tabo.Karnuka masu gajeren gashi sun dace da yin amfani da gashin gashi mai laushi da gajere, tip na gashin gashi ba shi da kaifi, ƙwayar allura mai yawa yana da girma, ba shi da sauƙi a fadi, kuma kayan abu ne na halitta, wanda ba zai yi fushi ba. fatar kare da sanya shi samun matsalar rashin lafiyan.
Ayyukan combing a zahiri a fakaice ne, yana mai da hankali kan “combing” maimakon bristles ko tarawa.Kada ku yi amfani da karfi da yawa lokacin tsefe kare, don kada a ja da yaga gashin kare, ba kawai kare zai ji zafi ba, har ma yana haifar da rauni na fata.
Lokacin tsefe kare, fara amfani da tsefe na allura, fara daga ƙarshen gashin don tafe a hankali, sannan a hankali ƙara zuwa ciki, idan kun taɓa abin da ya ruɗe, zaku iya amfani da hannun ku don ja ko sanya ɗan gashi kaɗan. moisturizer, sa'an nan kuma amfani da tsefe cire gashi don zabar da tangled, za ka iya sauƙi tsefe gashin kare.Bayan an yi nisa, a yi amfani da goga mai lebur ɗin ƙarfe tare da allurar tsefe don tattara gashin da aka zubar da dander ɗin da ke ɓoye a ƙasa, sannan a share datti tare da tsefe na kare gaba ɗaya.